ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการเลี้ยงเทียนทะเลให้สวยงามแข็งแรงหน่อยครับ  (อ่าน 2539 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Newbie
ขอวิธีการเลี้ยงเทียนทะเลให้สวยงามแข็งแรงหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:56:50 AM โดย admin »

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Newbie
ขอวิธีการเลี้ยงเทียนทะเลให้สวยงามแข็งแรงหน่อยครับ

เทียนทะเล ปลูกด้วยขุยมะพร้าวค่ะ ชอบแดดเต็มวัน ปุ๋ยสูตรเสมอทุก เจ็ดวัน ...น้ำเช้าเย็นอย่าให้ขาด ....
ระวังอย่าขาดน้ำ ขาดแดด ขาดปุ๋ย
ขาดปุ๋ยเทียทะเลโทรม ข้อยืด ตัดแล้วไม่แตก
ขาดแดด ไม่โต ข้อยืด เล็ก
ขาดน้ำ ยอดตก และตาย ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:56:59 AM โดย admin »

Sitemap 1 2 3 4 5 6