ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเพื่อนๆ ท่านใดเคยได้ไม้ดิบเทียนทะเลมาแล้วมีวิธีการเลี้ยงอย่างไร  (อ่าน 905 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Newbie
อยากทราบว่าเพื่อนๆ ท่านใดเคยได้ไม้ดิบเทียนทะเลมาแล้วมีวิธีการเลี้ยงอย่างไร ให้เค้าแตกครับผมสับสนบางท่านก็บอกปลูกเสร็ดแล้วออกแดดจัดบางท่านบอกว่าหมกเอาไว้ในร่มสรุปแล้ววิธีใดได้ผลดีที่สุดคับและในกรณีที่ต้นแตกแล้วทรุดมีวิธีแก้ไขอน่างไรกันบ้างคับขอยคุณคับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:58:21 AM โดย admin »

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Newbie
ไม้เกือบทุกชนิดครับ ขุดมาใหม่ ควรไว้ในร่มแดดรำไร รอให้แตกดูแข็งแรงก่อนค่อยออกแดด ส่วนกรณีออกแดดจัดน่าจะเป็นไม้ที่แข็งแรง แล้วมีการเปลี่ยนดินครับ

โดย: diPp
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:58:30 AM โดย admin »

Sitemap 1 2 3 4 5 6